Cáp quang treo 48Fo Singlemode phi kim loại

Cáp quang treo 48Fo Singlemode phi kim loại chính hãng

Cáp quang Singlemode đã được nhiều nhà máy lớn của Việt Nam sản xuất nên có giá rất rẻ. Một số loại cáp quang đơn mốt đang được sử dụng trên thị trường như : Cáp quang treo kim loại hoặc phi kim loại, Cáp quang luồn cống, Dây cáp thuê bao FTTH….

Cáp quang treo 48Fo Singlemode phi kim loại được sử dụng rất nhiều tại các hệ thống cáp trục cần khoảng cách truyền tín hiệu rất xa đến từng hộ gia đình, văn phòng…. Khoảng cách truyền của cáp tối đa lên tới 120km mà vẫn đảm bảo được tốc độ cao cùng độ ổn định tuyệt đối nhờ cấu trúc cáp cùng công nghệ chế tạo sợi quang hiện đại nhất tại các nhà máy M3-Viettel, Sacom, Postef….

Cáp quang treo Singlemode phi kim loại
Cáp quang treo Singlemode phi kim loại

Cáp quang Singlemode 48Fo treo có cấu trúc mặt cắt ngang giống như hình số 8 với phần cáp quang và phần dây treo được đi liền với nhau được sử dụng để kéo đi trên hệ thống cột. Phần kim loại còn có tác dụng giảm tối đa tác động tiêu cực của môi trường đến độ ổn định của tín hiệu cũng như bảo vệ phần sợi cáp khỏi nứt gãy trong quá trình thi công. 

>>> Xem thêm : Dịch vụ hàn nối –  thi công cáp quang Long Phú

Phần sợi quang của Cáp quang Singlemode ống lỏng 48Fo được chống nước chống thấm chống ẩm bằng việc sử dụng ống lỏng (hợp chất hút ẩm nhanh – S.A.P), hợp chất này bảo vệ hoàn toàn lõi cáp không bị nước cũng như hơi ẩm hơi nước thâm nhập vào cáp, đảm bảo lõi cáp luôn luôn khô trong mọi môi trường cũng như giảm chấn động khi kéo cáp thi công hoặc tránh nứt gãy tại những điểm phải uốn cong. 

Cáp quang treo hình số 8 48Fo hoàn toàn phù hợp với các tiêu chuẩn phổ biến quốc tế IEC, EIA, ASTM, tiêu chuấn cấp quốc gia TCVN, tiêu chuẩn ngành TCN hoặc các tiêu chuẩn của khách hàng…

Lớp vỏ của Cáp quang số 8 Singlemode được làm từ nhựa PVC cao cấp có thể đi ngoài trời với tuổi thọ rất cao bảo vệ an toàn tuyệt đối cho phần sợi cáp khỏi những ảnh hưởng tiêu cực của môi trường. Trên dây cáp được in những thông tin cơ bản như : nhà sản xuất, năm sản xuất, số mét dây và những thông số của cáp.

Thông số kỹ thuật của Cáp quang treo 48Fo Singlemode phi kim loại 

Số sợi Cáp quang treo 48FO bao gồm: 48 sợi cáp quang single mode
– Bước sóng hoạt động: 1310 , 1550nm
– Cáp quang treo SM sử dụng công nghệ chống thấm Drycore, ngăn nước và hơi ẩm xâm nhập tuyệt đối.
– Cáp có đường kính nhỏ, gọn và nhẹ, dễ dàng khi lắp đặt, xử lý và vận chuyển.– Cường độ chịu lực cao dựa vào các dây thép mạ kẽm bện lại với nhau tăng sức dẻo dai.
– Cáp quang treo thiết kế phù hợp cho các mục đích sử dụng:
+ Kết nối Hệ thống mạng cục bộ
+ Kết nối Hệ thống mạng thuê bao
+ Kết nối  Hệ thống thông tin nội bộ
+ Kết nối  Hệ thống thông tin liên lạc đường dài.

Cáp quang treo 4Fo Singlemode phi kim loại
Cáp quang treoSinglemode phi kim loại

– Đáp ứng được những tiêu chuẩn quốc tế như:

  • TIA/EIA-598: Tiêu chuẩn mã hoá màu sợi quang.
  • TC.00.PKT.242:13/1/2014-TĐVTQĐ: Tiêu chuẩn kỹ thuật cáp phân phối
  • TC.00.PKT.92:13/4/2011-TĐVTQĐ: Tiêu chuẩn kỹ thuật cáp sợi quang.
  • ITU-T Rec L.26: 2002: Cấu trúc, yêu cầu kỹ thuật cáp quang treo.
  • ITU-T Rec L.78: 2002: Cấu trúc, yêu cầu kỹ thuật cáp quang luồn cống.
  • IEEE-1222: Phương pháp kiểm tra cáp ADSS.
  • TCVN 8696:2011: Tiêu chuẩn cáp quang vào nhà thuê bao.
  • Tiêu chuẩn EIA-555-33A:1998
  • Chỉ tiêu kỹ thuật của các nhà cung cấp

Quý khách hàng có thể tham khảo thêm các sản phẩm  Cáp quang tại đây:

http://locnuocro.com.vn/thietbimang/cap-quang/

Thiết bị mạng Long Phú là đơn vị cung cấp thiết bị và vật tư viễn thông như uy tín với nhiều năm có mặt tại thị trường Hà Nội. Các sản phẩm chúng tôi đưa ra đều đảm bảo chính hãng cùng với mức giá rẻ nhất. Ngoài ra, quý khách còn nhận được sự tư vấn nhiệt tình của đội ngũ kinh doanh kinh nghiệm, thân thiện giúp khách hàng cảm thấy thoải mái nhất.

Quý khách có nhu cầu mua hàng hay nhận báo giá sản phẩm Cáp quang treo 48Fo Singlemode phi kim loại vui lòng liên hệ với chúng tôi để nhận được thông tin chính xác nhất về thông số cũng như giá cả.

Công Ty Cổ Phần Công Nghệ Môi Trường Long Phú

Địa chỉ: Số 11/102 – Khuất Duy Tiến – Thanh Xuân – Hà Nội

Để lại ý kiến của bạn:

Email của bạn sẽ không được hiển thị công khai. Các trường bắt buộc được đánh dấu *

0865 927 510