Công ty Cổ phần Long Phú - Chuyên cung cấp vật tư, thiết bị mạng viễn thông - điện nhẹ. Hotline: 0981 421 687 - 0335 686 770

Converter video quang GnetCom 1 kênh HL-1V-20T/R-1080P

Mã sản phẩm: HL-1V-20T/R-1080P

Khoảng cách : 20km
Sợi cáp : Cáp quang Singlemode 1Fo
Đầu kết nối : chuẩn FC / SC / ST
Bước sóng : 1310/1550 nm
Nguồn cấp: Sử dụng nguồn 5V1A, 2A

Hotline 0981 421 687

Converter video quang GnetCom 1 kênh HL-1V-20T/R-1080P

Gnetcom là thương hiệu hàng đầu về thiết bị chuyển đổi tín hiệu quang học như bộ chuyển đổi quang điện, bộ chuyển đổi video sang quang…. Thiết bị mang thương hiệu Gnetcom được thị trường đánh giá rất cao bởi chất lượng cũng như giá thành cạnh tranh.

Trong đó, các dữ liệu nặng như hình ảnh, video, audio,… thường gặp một số vấn đề, chuyển tải lâu, bị ngắt quãng. Chính vì vậy, bộ chuyển đổi video sang quang ra đời như một vị cứu tinh giúp cho hệ thống quản lý trong các cơ quan, doanh nghiệp chặt chẽ và khoa học hơn, ít tốn kém về tài lực lẫn vật lực. 

Converter video quang GnetCom 1 kênh HL-1V-20T/R-1080P

Converter video quang GnetCom 1 kênh HL-1V-20T/R-1080P

Converter video quang GnetCom 1 kênh HL-1V-20T/R-1080P được sử dụng cho camera HDTVI hoặc HDCVI hoặc AHD cho các loại camera có dộ phân giải từ 1.0 đến 2.0 Megapixel. Cho chất lượng hình ảnh Full HD 1080P vô cùng sắc nét và ổn định.

Converter video quang GnetCom 1 kênh HL-1V-20T/R-1080P

Converter video quang GnetCom 1 kênh HL-1V-20T/R-1080P

Bộ chuyển đổi video sang quang 1 kênh Gnetcom sử dụng cáp quang Singlemode giúp cho phép khoảng cách truyền lên tới 20km giúp bạn dễ dàng kết nối camera từ nhà xưởng, văn phòng đến phòng điều hành.

Để truyền và nhận Video thông qua Converter Video quang 1 sợi GnetCom bạn cần mua 1 bộ 2 sản phẩm. Tại camera, tín hiệu video sẽ qua bộ phát, chuyển đổi từ dạng tín hiệu analog sang tín hiệu quang. Chính vì vậy mà ở phòng máy tính giám sát trung tâm, nhà điều hành có thể quan sát hình ảnh trên camera ở các khu xưởng, hay phòng ban khác của doanh nghiệp. Bởi tín hiệu quang sẽ đi vào bộ thu sau đó chuyển đổi ngược lại sang tín hiệu analog

Sơ đồ nguyên lý hoạt động

Sơ đồ nguyên lý hoạt động

Bộ chuyển đổi video quang HL-1V-20T/R-1080P hỗ trợ chức năng Plug and Play ” Cắm là chạy” có thể hoạt động ngay mà không cần phải cấu hình, các đèn LED báo tín hiệu nguồn và tín hiệu video. Ngoài ra thiết bị còn sử dụng nguồn 5V 2A Thông dụng dễ thay thế.

Thông số cơ bản của Converter video quang GnetCom 1 kênh HL-1V-20T/R-1080P

 
                  Feature Description
                 Optical Fiber Type Single-mode fiber(9/125um)Multi-mode 
Fiber Connector FC
Distance 20KM (Single-mode fiber) Multimode 2KM
Wavelength Transmitter:T1310nm, R1550nm.
Receiver:T1550nm,R1310nm.
Fiber Power -9~ -5dBm
Rx Sensitivity -24dBm
Video  Video Interface Number 1 channel
Physical Interface BNC
Tx Input level >500mVp-p
Rx Output level 1-1.2Vp-p
Bandwidth of Video 50M(720P)  100M(1080P)
Differential Phase ≤ 2
Differential Gain   ≤ 2%
Input/Output Impedance 75 Ω
Surge Protection 10/700us:(1-1.5kv)
Sampling Digit 10 Bit
Sampling Frequency 60Mhz
Data Physical Interface The industry standard connecting terminal
Baud Rate 0-400Kbps
BER  < 10 -9
Operation Mode Full duplex / half duplex
    Environmental Demand Environmental Temperature -30℃+75℃
Storage Environment -40℃+85℃
Relative Humidity 0-95% ( no condensation)
Mean Time Between Failures(MTBF) ≥100 000 hours
EPS DC5V

>>Quý khách hàng có thể tham khảo thêm các sản phẩm  Thiết bị quang tại:

http://locnuocro.com.vn/thietbimang/thiet-bi-quang/

Thiết bị mạng Long Phú là đơn vị cung cấp thiết bị và vật tư viễn thông như uy tín với nhiều năm có mặt tại thị trường Hà Nội. Các sản phẩm chúng tôi đưa ra đều đảm bảo chính hãng cùng với mức giá rẻ nhất. Ngoài ra, quý khách còn nhận được sự tư vấn nhiệt tình của đội ngũ kinh doanh kinh nghiệm, thân thiện giúp khách hàng cảm thấy thoải mái nhất.

Quý khách có nhu cầu mua hàng hay nhận báo giá sản phẩm Converter video quang GnetCom 1 kênh HL-1V-20T/R-1080P vui lòng liên hệ với chúng tôi để nhận được thông tin chính xác nhất về thông số cũng như giá cả.

Công Ty Cổ Phần Công Nghệ Môi Trường Long Phú

Địa chỉ: Số 11/102 – Khuất Duy Tiến – Thanh Xuân – Hà Nội

VPGD: Số 31 – Ngõ 1 – Ngụy Như Kon Tum – Thanh Xuân – Hà Nội

HOTLINE: 0981 421 687 – 0335 686 770

ĐT: 024.6675 0576 / Fax: 0243.234.8888

Trả lời

Email của bạn sẽ không được hiển thị công khai. Các trường bắt buộc được đánh dấu *