Công ty Cổ phần Long Phú - Chuyên cung cấp vật tư, thiết bị mạng viễn thông - điện nhẹ. Hotline: 0981 421 687 - 0335 686 770

Cáp quang treo Single mode 4FO – Cáp quang treo 4 Core

Mã sản phẩm:

Cáp quang treo Single mode 4FO - cáp quang treo số 8 (4 core) được sản xuất trong nước với nhiều hãng sản xuất khác nhau có chất lượng tốt, giá thành cạnh tranh và được tất cả các nhà mạng, đơn vị thi công mạng cáp quang tin dùng.

Danh mục: Cáp quang,Cáp quang single-mode Từ khóa:
Hotline 0981 421 687
4.2 (84.52%) 31 votes

Cáp quang treo single mode 4FO – Cáp quang treo số 8

Giới thiệu chung về cáp quang treo single mode 4FO

Cáp quang treo hình số 8 loại single mode 4 sợi quang hay còn gọi tắt là cáp quang treo single mode 4FO là loại cáp quang phổ biến và thường gặp nhất, có thể bắt gặp ở nhiều nơi có hệ thống mạng cáp quang. Giống với tên gọi của nó, cáp quang treo có dạng hình số 8, cáp gồm phần cáp phi kim loại và phần dây treo bằng kim loại gắn liền với nhau, được sử dụng để treo trên cột. Do có phần dây chịu lực kim loại nên cáp khá cứng, có thể chịu tác động lớn từ môi trường mà không làm ảnh hưởng tới sợi quang bên trong.

Cáp quang treo single mode 4FO

 Cáp quang treo single mode 4FO

Hiện nay, dây cáp quang treo 4 sợi quang single mode được sử dụng ngày càng nhiều vì nó đáp ứng được đa số yêu cầu của hệ thống mạng cáp quang. Cáp quang treo single mode 4FO đảm bảo được độ bền và sự ổn định của hệ thống cũng như thuận tiện trong việc triển khai thi công.

Cáp quang treo Single mode 4FO – cáp quang treo số 8 (4 core) được sản xuất trong nước với nhiều hãng sản xuất khác nhau có chất lượng tốt, giá thành cạnh tranh và được tất cả các nhà mạng, đơn vị thi công mạng cáp quang tin dùng.

Ngoài ra, còn có nhiều loại cáp quang single mode với số lượng sợi quang khác nhau để đáp ứng đầy đủ các yêu cầu kĩ thuật của hệ thống.

Thông số kỹ thuật cáp quang treo single mode 4FO | 4 core

– Số sợi: 4 sợi quang single mode được đặt trong ống lỏng.
– Bước song hoạt động: 1310 , 1550nm
– Dây cáp quang treo Single mode 4FO sử dụng công nghệ chống thấm Drycore, ngăn nước và hơi ẩm xâm nhập tuyệt đối.
– Cáp có đường kính nhỏ, gọn và nhẹ, dễ dàng khi lắp đặt, xử lý và vận chuyển.
– Cường độ chịu lực cao dựa vào các dây thép mạ kẽm bện lại với nhau tăng sức dẻo dai cho sợi cáp.
Cáp quang treo single mode 4FO thiết kế phù hợp cho các mục đích sử dụng:
+ Kết nối Hệ thống mạng cục bộ
+ Kết nối Hệ thống mạng thuê bao
+ Kết nối Hệ thống thông tin nội bộ
+ Kết nối Hệ thống thông tin liên lạc khoảng cách xa.

Cáp quang treo single mode 4FO

Cấu tạo cáp quang treo single mode 4FO

Cáp quang treo Single mode 4FO

– TCN 68 -160: 2008: Mạng viễn thông – cáp sợi quang.- ITU-T G652: Tiêu chuẩn kỹ thuật sợi quang đơn Mode SMF.- ITU-T G655: Tiêu chuẩn kỹ thuật sợi quang đơn Mode có hệ số tán sắc khác 0 ở các vùng bước sóng 1500nm đến 1600nm.- IEC-60794-1/2/3 :3/2003: Phương pháp kiểm tra chỉ tiêu kỹ thuật cáp quang .- IEC-60793: Phương pháp kiểm tra chỉ tiêu kỹ thuật sợi quang.

– TIA/EIA-598: Tiêu chuẩn mã hoá màu sợi quang.

– TC.00.PKT.242:13/1/2014-TĐVTQĐ: Tiêu chuẩn kỹ thuật cáp phân phối

– TC.00.PKT.92:13/4/2011-TĐVTQĐ: Tiêu chuẩn kỹ thuật cáp sợi quang.

– ITU-T Rec L.26: 2002: Cấu trúc, yêu cầu kỹ thuật cáp quang treo.

– ITU-T Rec L.78: 2002: Cấu trúc, yêu cầu kỹ thuật cáp quang luồn cống.

– IEEE-1222: Phương pháp kiểm tra cáp ADSS.

– TCVN 8696:2011: Tiêu chuẩn cáp quang vào nhà thuê bao.

– Tiêu chuẩn EIA-555-33A:1998

– Chỉ tiêu kỹ thuật của các nhà cung cấp.

Quý khách hàng có thể tham khảo tham khảo thêm các sản phẩm cáp quang Singlemode trên website:

http://locnuocro.com.vn/thietbimang/cap-quang/cap-quang-single-mode/

Liên hệ đặt mua sản phẩm:

Mọi thông tin chi tiết về sản phẩm, nhận báo giá cáp quang hay cách thức đặt hàng sản phẩm cáp quang treo Single mode 4FO hay các loại dây cáp quang, thiết bị quang khác, quý khách hàng có thể liên hệ trực tiếp bằng cách chat hoặc gọi theo số hotline trên website: Công ty cổ phần Long Phú để được tư vấn, hỗ trợ một cách nhanh chóng nhất!

Summary
Review Date
Reviewed Item
Cáp quang treo Single mode 4FO
Author Rating
51star1star1star1star1star

Trả lời

Email của bạn sẽ không được hiển thị công khai. Các trường bắt buộc được đánh dấu *