Công ty Cổ phần Long Phú - Chuyên cung cấp vật tư, thiết bị mạng viễn thông - điện nhẹ. Hotline: 0981 421 687 - 0335 686 770

Cáp quang treo 4Fo Singlemode phi kim loại

Mã sản phẩm:

Cáp quang treo 4Fo Singlemode phi kim loại có sợi được làm từ thủy tinh được đặt trong 1 ống dạng ống lỏng có dung dịch chống ẩm vừa giúp bảo vệ phần lõi cáp cũng như giảm chấn động khi kéo cáp thi công hoặc tránh nứt gãy tại những điểm phải uốn cong. 

Hotline 0981 421 687
5 (100%) 1 vote

Cáp quang Singlemode đang ngày càng được sử dụng rộng rãi trong các hệ thống mạng từ nhỏ đến lớn. Các ưu điểm nổi bật của cáp quang như Khoảng cách lớn ( lên đến 120km ), Tốc độ cao từ 1Gbs lên đến 10Gbs, Độ ổn định tuyệt đối…. Đây là phương án thay thế và nâng cấp cho hệ thống mạng cáp đồng truyền thống. Hiện tại, Cáp quang Singlemode đã được nhiều nhà máy lớn của Việt Nam sản xuất nên có giá rất rẻ. Một số loại cáp quang đơn mốt đang được sử dụng trên thị trường như : Cáp quang treo kim loại hoặc phi kim loại, Cáp quang luồn cống, Dây cáp thuê bao FTTH….

Cáp quang treo 4Fo Singlemode phi kim loại

Cáp quang treo 4Fo Singlemode phi kim loại có sợi được làm từ thủy tinh được đặt trong 1 ống dạng ống lỏng có dung dịch chống ẩm vừa giúp bảo vệ phần lõi cáp cũng như giảm chấn động khi kéo cáp thi công hoặc tránh nứt gãy tại những điểm phải uốn cong. 

Cáp quang Singlemode 4Fo treo có cấu trúc giống như hình số 8 với phần cáp quang và phần dây treo được đi liền với nhau được sử dụng để kéo đi trên hệ thống cột. 

Lớp vỏ của Cáp quang số 8 Singlemode được làm từ nhựa PVC cao cấp có thể đi ngoài trời với tuổi thọ rất cao bảo vệ an toàn tuyệt đối cho phần sợi cáp khỏi những ảnh hưởng tiêu cực của môi trường. Trên dây cáp được in những thông tin cơ bản như : nhà sản xuất, năm sản xuất, số mét dây và những thông số của cáp.

Cáp quang treo 4Fo Singlemode phi kim loại

Cáp quang treo 4Fo Singlemode phi kim loại

Do có phần dây chịu lực kim loại nên cáp khá cứng, có thể chịu tác động lớn từ môi trường mà không làm ảnh hưởng tới lõi cáp bên trong.

Cáp quang treo 4Fo SM được sản xuất tại những nhà máy trực thuộc những tập đoàn lớn như : M3-Viettel, Sacom, Postef, Vinacap…. Khách hàng có yêu cầu về hãng vui lòng liên hệ trực tiếp với chúng tôi.

Thông số kỹ thuật Cáp quang treo 4Fo Singlemode phi kim loại

– Số sợi Cáp quang treo 4FO bao gồm: 4 sợi quang single mode
– Bước sóng hoạt động: 1310 , 1550nm
– Cáp quang treo SM sử dụng công nghệ chống thấm Drycore, ngăn nước và hơi ẩm xâm nhập tuyệt đối.
– Cáp có đường kính nhỏ, gọn và nhẹ, dễ dàng khi lắp đặt, xử lý và vận chuyển.– Cường độ chịu lực cao dựa vào các dây thép mạ kẽm bện lại với nhau tăng sức dẻo dai.
– Cáp quang treo thiết kế phù hợp cho các mục đích sử dụng:
+ Kết nối Hệ thống mạng cục bộ
+ Kết nối Hệ thống mạng thuê bao
+ Kết nối  Hệ thống thông tin nội bộ
+ Kết nối  Hệ thống thông tin liên lạc đường dài.

Cáp quang treo 4Fo Singlemode phi kim loại

Cáp quang treo 4Fo Singlemode phi kim loại

>>> Xem thêm các sản phẩm : Cáp quang Multimode

– Đáp ứng được những tiêu chuẩn quốc tế như:

  • TIA/EIA-598: Tiêu chuẩn mã hoá màu sợi quang.
  • TC.00.PKT.242:13/1/2014-TĐVTQĐ: Tiêu chuẩn kỹ thuật cáp phân phối
  • TC.00.PKT.92:13/4/2011-TĐVTQĐ: Tiêu chuẩn kỹ thuật cáp sợi quang.
  • ITU-T Rec L.26: 2002: Cấu trúc, yêu cầu kỹ thuật cáp quang treo.
  • ITU-T Rec L.78: 2002: Cấu trúc, yêu cầu kỹ thuật cáp quang luồn cống.
  • IEEE-1222: Phương pháp kiểm tra cáp ADSS.
  • TCVN 8696:2011: Tiêu chuẩn cáp quang vào nhà thuê bao.
  • Tiêu chuẩn EIA-555-33A:1998
  • Chỉ tiêu kỹ thuật của các nhà cung cấp

Quý khách hàng có thể tham khảo thêm các sản phẩm  Cáp quang tại đây:

http://locnuocro.com.vn/thietbimang/cap-quang/

Thiết bị mạng Long Phú là đơn vị cung cấp thiết bị và vật tư viễn thông như uy tín với nhiều năm có mặt tại thị trường Hà Nội. Các sản phẩm chúng tôi đưa ra đều đảm bảo chính hãng cùng với mức giá rẻ nhất. Ngoài ra, quý khách còn nhận được sự tư vấn nhiệt tình của đội ngũ kinh doanh kinh nghiệm, thân thiện giúp khách hàng cảm thấy thoải mái nhất.

Quý khách có nhu cầu mua hàng hay nhận báo giá sản phẩm Cáp quang treo 4Fo Singlemode phi kim loại vui lòng liên hệ với chúng tôi để nhận được thông tin chính xác nhất về thông số cũng như giá cả.

Công Ty Cổ Phần Công Nghệ Môi Trường Long Phú

Địa chỉ: Số 11/102 – Khuất Duy Tiến – Thanh Xuân – Hà Nội

VPGD: Số 31 – Ngõ 1 – Ngụy Như Kon Tum – Thanh Xuân – Hà Nội

HOTLINE: 0981 421 687 – 0335 686 770

ĐT: 024.6675 0576 / Fax: 0243.234.8888

Summary
Review Date
Reviewed Item
Cáp quang treo 4Fo Singlemode phi kim loại
Author Rating
51star1star1star1star1star

Trả lời

Email của bạn sẽ không được hiển thị công khai. Các trường bắt buộc được đánh dấu *