Công ty Cổ phần Long Phú - Chuyên cung cấp vật tư, thiết bị mạng viễn thông - điện nhẹ. Hotline: 0981 421 687 - 0335 686 770

Cáp quang treo 24FO Singlemode ngoài trời – hình số 8 (FE) 24 core (24 sợi)

Mã sản phẩm:

Cáp quang treo 24FO singlemode hình số 8 - Cáp quang F8 24 sợi quang có dạng hình số 8, gồm có 2 phần chính: dây treo cường lực bằng kim loại và dây cáp phi kim loại (chứa các sợi quang) gắn liền với nhau tạo thành hình số 8. Cáp quang F8 24 core đầy đủ kiểm định chất lượng xuất xưởng cho dự án.

Danh mục: Cáp quang,Cáp quang single-mode Từ khóa:
Hotline 0981 421 687
4.9 (98.33%) 12 votes

Cáp quang treo 24FO Singlemode – 24 core (24 sợi quang) hình số 8 (FE) treo ngoài trời

Giới thiệu chung về cáp quang treo 24FO singlemode (24 sợi)- cáp quang treo kim loại 24 core

Cáp quang treo 24FO singlemode hình số 8 – cáp quang F8 24 sợi quang là loại cáp quang được dùng phổ biến và thường gặp trong hệ thống mạng cáp quang. Như tên gọi, cáp quang treo 24FO này có dạng hình số 8, gồm có 2 phần: dây treo cường lực bằng kim loại và dây cáp phi kim loại (chứa các sợi quang) gắn liền với nhau tạo thành hình số 8 (mặt cắt ngang), loại cáp quang treo số 8 này được sử dụng để treo trên cột ngoài trời (cũng có thể luồn cống). Cáp quang treo kim loại được sản xuất đa dạng với số lượng sợi quang (core – FO) khác nhau. Cáp quang treo 24FO (24 core – 24 sợi quang), còn có các loại cáp quang treo có số lượng sợi quang khác như: 4FO, 8FO, 12FO, 48FO, 72FO, 96FO,… cáp quang multimode hay cáp quang singlemode đáp ứng tất cả các yêu cầu của hệ thống mạng quang. Cáp quang treo 24FO singlemode được đóng Bobin gỗ (4000m).

Cáp quang treo 24FO singlemode, cáp quang treo số 8 giá rẻ

Bobin gỗ Cáp quang treo 24FO singlemode – cáp quang F8 24 core

Giống với cấu tạo của các loại dây cáp quang khác, cáp quang treo 24FO singlemode có các ống lỏng chứa sợi quang bên trong giúp cho sợi quang không bị đứt, gãy khi thi công. Do đặc điểm cấu tạo có phần dây chịu lực bằng kim loại nên cáp khá cứng và chắc chắn, có thể chịu tác động lớn từ môi trường (va đập, kéo căng) mà không làm ảnh hưởng tới lõi sợi cáp bên trong. Cáp quang treo Single mode 24FO có khoảng vượt khoảng từ 100m đến 150m, được sản xuất trong nước có chất lượng tốt, giá thành hợp lý, đảm bảo được tất cả các yêu cầu về kĩ thuật. Chính vì vậy, cáp quang treo kim loại hình số 8 – cáp quang F8 được các nhà mạng, các nhà thầu thi công mạng tin dùng và sử dụng rộng rãi. Các hãng sản xuất cáp quang treo kim loại số 8 trong nước: VinaCap, Sacom, M3 Viettel, Postef,… đầy đủ giấy tờ kiểm định chất lượng xuất xưởng cho dự án.

Cáp quang treo 24FO singlemode, cáp quang treo số 8 giá rẻ

Dây cáp quang treo 24FO singlemode – cáp quang treo kim loại hình số 8

Cấu tạo – thông số kỹ thuật cáp quang treo 24FO singlemode | 24 core – 24 sợi

Cấu tạo của cáp quang treo kim loại 24FO – Cáp quang F8:

– Số sợi: 24 sợi quang single mode
– Bước sóng hoạt động: 1310 , 1550nm
– Cáp quang treo 24FO singlemode sử dụng công nghệ chống thấm Drycore, ngăn nước và hơi ẩm xâm nhập.
– Cáp có đường kính nhỏ, gọn và nhẹ, dễ dàng khi lắp đặt, xử lý và vận chuyển.
– Cường độ chịu lực cao dựa vào các dây thép mạ kẽm bện lại với nhau tăng sức dẻo dai.
– Cáp được thiết kế phù hợp cho các mục đích sử dụng:
+ Kết nối  Hệ thống thông tin nội bộ
+ Kết nối  Hệ thống thông tin liên lạc đường dài.
+ Kết nối Hệ thống mạng cục bộ
+ Kết nối Hệ thống mạng thuê bao

Cáp quang treo 24FO singlemode, cáp quang treo số 8 giá rẻ

Cấu tạo sợi cáp quang treo 24FO singlemode – cáp quang treo kim loại ngoài trời

Tiêu chuẩn kĩ thuật cáp quang treo 24FO singlemode:

– TCN 68 -160: 2008: Mạng viễn thông – cáp sợi quang.- ITU-T G652: Tiêu chuẩn kỹ thuật sợi quang đơn Mode SMF.- ITU-T G655: Tiêu chuẩn kỹ thuật sợi quang đơn Mode có hệ số tán sắc khác 0 ở các vùng bước sóng 1500nm đến 1600nm.- IEC-60794-1/2/3 :3/2003: Phương pháp kiểm tra chỉ tiêu kỹ thuật cáp quang .- IEC-60793: Phương pháp kiểm tra chỉ tiêu kỹ thuật sợi quang.- TIA/EIA-598: Tiêu chuẩn mã hoá màu sợi quang.- TC.00.PKT.242:13/1/2014-TĐVTQĐ: Tiêu chuẩn kỹ thuật cáp phân phối

– TC.00.PKT.92:13/4/2011-TĐVTQĐ: Tiêu chuẩn kỹ thuật cáp sợi quang.

– TCVN 8696:2011: Tiêu chuẩn cáp quang vào nhà thuê bao.

– Tiêu chuẩn EIA-555-33A:1998

– ITU-T Rec L.26: 2002: Cấu trúc, yêu cầu kỹ thuật cáp quang treo.

– ITU-T Rec L.78: 2002: Cấu trúc, yêu cầu kỹ thuật cáp quang luồn cống.

– IEEE-1222: Phương pháp kiểm tra cáp ADSS.

– Chỉ tiêu kỹ thuật của các nhà cung cấp.

Cáp quang treo 24FO singlemode, cáp quang treo số 8 giá rẻ

Dây cáp quang treo 24FO singlemode

Ngoài cáp quang treo 24FO singlemode – cáp quang treo số 8 – 24 core (cáp quang treo kim loại), còn có các loại cáp quang khác như: cáp quang treo phi kim loại (cáp quang khoảng vượt ADSS), cáp quang luồn cống (DU), cáp quang chôn trực tiếp (DB – có vỏ bọc kim loại), cáp quang thuê bao FTTH, cáp quang dã chiến, cáp quang chống chuột,… và nhiều loại dây cáp quang có cấu tạo đặc biệt chuyên dụng cho các hệ thống mạng quang có đặc thù riêng đòi hỏi yêu cầu khắt khe hơn.

Thiết bị mạng viễn thông Long Phú chuyên phân phối cáp quang treo 24FO singlemode, các loại cáp quang treo F8, luồn cống, cáp quang chôn trực tiếp, cáp quang khoảng vượt ADSS,… chất lượng cao, giá tốt cho các nhà thầu thi công mạng.

Cáp quang treo 24FO singlemode, cáp quang treo số 8 giá rẻ

Kho cáp quang tại Hà Nội – Cáp quang treo 24FO singlemode – cáp quang F8 24 core (24 sợi quang)

Liên hệ đặt mua sản phẩm:

Quý khách hàng có nhu cầu cần mua, nhận báo giá cáp quang, cách thức đặt hàng cáp quang treo 24FO singlemode hay các loại dây cáp quang: cáp quang singlemode, cáp quang multimode (1FO, 2FO, 4FO, 8FO, 12FO, 24FO, 48FO, 72FO, 96FO,…) hay thiết bị quang khác: ODF quang, dây nhảy quang, converter quang,… quý khách hàng có thể liên hệ trực tiếp bằng cách chat hoặc gọi theo số hotline trên website: Công ty cổ phần Long Phú để được tư vấn, hỗ trợ một cách nhanh chóng nhất!

Quý khách hàng có thể tham khảo tham khảo thêm các sản phẩm cáp quang Singlemode trên website:

Cáp quang treo 12FO Singlemode | Cáp quang hình số 8 (FE) 12 core

Summary
Review Date
Reviewed Item
Cáp quang treo 24FO Singlemode - 24 core (24 sợi quang) hình số 8 (FE) treo ngoài trời
Author Rating
51star1star1star1star1star

Trả lời

Email của bạn sẽ không được hiển thị công khai. Các trường bắt buộc được đánh dấu *