Công ty Cổ phần Long Phú - Chuyên cung cấp vật tư, thiết bị mạng viễn thông - điện nhẹ. Hotline: 0981 421 687 - 0335 686 770

Cáp quang treo 4FO Single mode FTTH treo ngoài trời

Mã sản phẩm:

Cáp quang 4FO single mode FTTH hay còn gọi là cáp quang thuê bao 4FO là loại cáp rất phổ thông được ứng dụng rất nhiều trong việc kết nối mạng nội bộ, mạng FTTH đảm bảo chất lượng và yêu cầu của hệ thống mạng.

Danh mục: Cáp quang,Cáp quang single-mode Từ khóa:
Hotline 0981 421 687
3.6 (71.82%) 66 votes

Cáp quang 4FO Single mode FTTH – Cáp quang thuê bao 4FO

Giới thiệu chung về cáp quang 4FO Single mode FTTH:

Cáp quang 4FO single mode FTTH hay còn gọi là cáp quang thuê bao 4FO là loại cáp rất phổ thông được ứng dụng rất nhiều trong việc kết nối mạng nội bộ, mạng FTTH. cáp quang Single mode 4FO (4 core hay 4 sợi) là loại cáp quang sử dụng công nghệ ống đệm lỏng, bên trong ống đệm lỏng chứa 4 sợi quang và được phủ đầy bằng lớp vật liệu nhầy, giúp giảm tối đa việc đứt, gãy, cũng như giảm thấp nhất sự ảnh hưởng từ bên ngoài tới sợi quang bên trong ống đệm.

Cáp quang 4FO single mode FTTH - cáp quang thuê bao 4FO

Cáp quang 4FO single mode FTTH

Cáp quang 4FO FTTH hay gọi là dây thuê bao quang 4FO được sản xuất trong nước bởi các tập đoàn viễn thông lớn như Vinacap, Sacom, Telvina, TFP… chất lượng cao đảm bảo được tất cả các yêu cầu kĩ thật của hệ thống với giá thành hợp lý.

Ngoài Cáp quang 4FO single mode còn có các loại dây thuê bao quang với số lượng sợi quang khác nhau như: dây thuê bao quang 1FO (1 sợi quang), dây thuê bao quang 2FO (2 sợi quang) để phù hợp với yêu cầu của từng hệ thống mạng.

  • Cấu trúc các thành phần của cáp quang thuê bao 4FO single mode:

    Cáp quang 4FO single mode FTTH - cáp quang thuê bao 4FO

       Cấu tạo của Cáp quang 4FO FTTH 

Thông số và tiêu chuẩn kĩ thuật  của Cáp quang 4FO single mode (cáp FTTH) – Cáp quang thuê bao 4FO

Cáp quang 4FO single mode FTTH - cáp quang thuê bao 4FO

Cáp quang thuê bao 4FO

Tiêu chuẩn kĩ thuật đối với sợi quang:
Độ tăng suy hao của sợi quấn lỏng 100 vòng với bán kính vòng quấn là 37,5 mm đo tại bước sóng 1550 nm : < 1dB.
Chỉ tiêu về hệ số tán sắc của sợi đơn mốt thỏa mãn giá trị Bước sóng ( nm ) Hệ số tán sắc ( ps/nm.km ) 1285 đến 1330 ≤ 3,5 1270 đến 1340 ≤ 6 1550 ≤ 20 Chỉ tiêu về hệ số tán sắc mode phân cực của sợi : ≤ 0,20ps/ km1/2;
  • Loại sợi : Đơn mốt ( SM ), chiết suất dạng bậc thang, sợi sản xuất đạt tiêu chuẩn ITU – T G652.D
  • Đường kính trường mốt : Giá danh định của đường kính trường mốt tại bước sóng 1310 nm ,nằm trong phạm vi 8,6 mm đến 9,5mm;
  • Sai số của đường kính trường mốt : Không vượt quá ± 0,7 mm giá trị danh định.
  • Đường kính vỏ :
    • Giá trị đường kính vỏ danh định của sợi : 125 mm ;
    • Sai số của đường kính vỏ không vượt quá ± 1 mm giá trị danh định ;
  • Sai số đồng tâm của đường kính trường mốt : Sai số về độ đồng tâm của đường kính trường mốt tại bước sóng 1300 nm là 0,8mm;
  • Độ tròn đều của vỏ : Độ không tròn đều của vỏ tối đa 2 %.
  • Bước sóng cắt :Các giá trị λc và λcc thỏa mãn các điều kiện:
    • 1100 nm < λc < 1280 nm;
    • λcc ≤ 1260 nm;
  • Hệ số suy hao : Hệ số suy hao của sợi thỏa mãn các yêu cầu:
    • Tại vùng bước sóng 1310 nm : < 0,40 dB/Km ;
    • Tại vùng bước sóng 1550 nm : < 0,30 dB/Km;
  • Đặc tính suy hao tại bước sóng 1550 nm :
  • Hệ số tán sắc của sợi :
  • Ứng suất (lực căng) phá hủy sợi : ≥ 0,69 GPa;
  • Độ dốc tán sắc về không cực đại : 0,093ps/nm2 x km.

Hiện nay, Cáp quang 4FO single mode – Cáp quang thuê bao 4FO được ứng dụng rộng rãi trong các hệ thống mạng FTTH, mạng LAN quang hay các hệ thống Camera sử dụng cáp quang hiện nay tại Việt Nam. Đây là một trong những loại dây cáp quang rất được người dùng và giới kĩ thuật đánh giá cao và tin tưởng sử dụng.

Cáp quang 4FO single mode FTTH - cáp quang thuê bao 4FO

Bobin gỗ cáp quang 4FO single mode FTTH

Quý khách hàng có thể tham khảo tham khảo thêm các sản phẩm cáp quang Singlemode trên website:

http://locnuocro.com.vn/thietbimang/cap-quang/cap-quang-single-mode/

Liên hệ đặt mua sản phẩm:

Mọi thông tin chi tiết về sản phẩm, nhận báo giá cáp quang hay cách thức đặt hàng sản phẩm cáp quang 4FO Single mode – cáp quang thuê bao 4FO FTTH, quý khách hàng có thể liên hệ trực tiếp bằng cách chat hoặc gọi theo số hotline trên website: Công ty cổ phần Long Phú để được tư vấn, hỗ trợ, hướng dẫn đặt mua sản phẩm một cách nhanh chóng nhất!

Summary
Review Date
Reviewed Item
Cáp quang 4FO Single mode 4FO - Cáp quang thuê bao FTTH 4FO
Author Rating
51star1star1star1star1star

Trả lời

Email của bạn sẽ không được hiển thị công khai. Các trường bắt buộc được đánh dấu *