Công ty Cổ phần Long Phú - Chuyên cung cấp vật tư, thiết bị mạng viễn thông - điện nhẹ. Hotline: 0981 421 687 - 0335 686 770

Cáp quang dã chiến Single mode – Multimode | Cáp quang quân sự

Mã sản phẩm:

Cáp quang dã chiến hay còn được gọi là cáp quang quân sự với cấu trúc đặc biệt chuyên dụng được nhập khẩu chính hãng, đảm bảo tất cả các yêu, chỉ tiêu vể kĩ thuật, giá thành hợp lý.

Hotline 0981 421 687
3.8 (75.91%) 44 votes

Cáp quang dã chiến Single mode, multimode chuyên dụng trong quân sự, truyền hình trực tiếp

Giới thiệu chung về Cáp quang dã chiến – Cáp quang quân sự:

Cáp quang dã chiến là gì?

Cáp quang dã chiến còn được gọi là cáp quang quân sự vì nó được sử dụng chính trong quân đội, được triển khai linh hoạt và là loại dây cáp quang có cấu trúc đặc biệt. Cáp quang dã chiến có vỏ nhựa bên ngoài dẻo dai, bên trong có một lớp sợi aramid bảo vệ nên có khả năng chịu sức căng, sức nén vô cùng tốt. Thực nghiệm cho thấy cáp quang quân sự có thể chịu tải được cả một chiếc xe tăng chèn lên mà hoàn toàn bị không vỡ, lô cáp quang dã chiến thả rơi tự do từ độ cao 30m hoặc bị bẻ gập cũng không gây ảnh hưởng đến dây cáp cũng như các sợi quang bên trong. Cáp dã chiến thường được sử dụng ở các vị trí cần sự linh hoạt như các khu vực quân sự, các sự kiện ngoài trời tại một địa điểm nào đó và được truyền hình trực tiếp khi mà các thiết bị đòi hỏi truyền dẫn tín hiệu phải di chuyển liên tục cần sự bền bỉ, dẻo dai và ổn định của cáp truyền thông tin.

Cáp quang dã chiến

       Ảnh thực tế cáp quang dã chiến

Cấu trúc cuộn cáp quang dã chiến:

Cáp quang dã chiến có cấu trúc cuộn rulo, bao gồm đế có bánh xe, rulo tròn có tay quay, tất cả đều được làm bằng kim loại cực kỳ chắc chắn, chịu tải và va đập tốt. Cáp quang dã chiến được sản xuất với hai loại: cáp quang Single mode và cáp quang Multimode, loại 2 sợi quang (2FO) và loại 4 sợi quang (4FO). Đầu kết nối có thể là đầu quân sự chuyên dụng hoặc đầu LC. Ngoài ra, cáp quang dã chiến còn được sản xuất có thêm các đặc tính khác như: bọc dầu chống nước, chống va đập để đảm bảo yêu cầu kĩ thuật, tính chất riêng của mỗi môi trường hoạt động từng hệ thống.

Cáp quang dã chiến

Rulo cáp quang dã chiến

Cáp quang dã chiến được nhập khẩu chính hãng, đảm bảo tất cả các yêu, chỉ tiêu vể kĩ thuật, giá thành hợp lý.

Cáp quang dã chiến

                  Cáp quang dã chiến

Thông số kỹ thuật cáp quang dã chiến

1. Chỉ tiêu kỹ thuật cụ thể
Chỉ tiêu chung           Yêu cầu
Loại sợi Single Mode 9/125 hoặc Multimode 50/125
Đường kính trường mode (mode field diameter) Tại bước sóng 1310nm: 9,2µm ±0,4µm
Tại bước sóng 1550nm: 10,4µm ±0,8µm
Đường kính vỏ sợi (cladding diameter) 125,0µm ±1µm
Suy hao lõi sợi quang tại bước sóng 1310nm (dB/km) ≤ 0,35
Suy hao lõi sợi quang tại bước sóng 1550nm (dB/km) ≤ 0,20
Nhiệt độ làm việc Từ  0ºC đến 60ºC
Thời gian sử dụng ≥ 15 năm
2.Chỉ tiêu truyền dẫn của sợi cáp dã chiến
Suy  hao  chèn (suy hao khi  tiếp xúc) ≤ 1  dB
Suy hao phản xạ ≥ 50 dB
Bước sóng cắt (cut-off wavelength)            ≤ 1260 nm
3. Chỉ tiêu cáp quang dã chiến
Đường kính dây cáp 5mm ± 0,5mm
Bán kính uốn cong cho phép ≥ 10 lần đường kính cáp
Lực căng tối đa cho phép ≥ 2,0 kN
Khả năng chịu nén ≥ 1,0 kN/100mm
(Tương đương cáp chôn trực tiếp)
Khả năng chịu xoắn Số chu kỳ ≥ 50 lần
Lực kéo đột ngột  – Crush Short Term ( N/10cm) 1000
Lực kéo liên tục  – Crush Long Term ( N/10cm) 200
4. Chỉ tiêu đầu connector
Mã Connector            YZCO2P         ;           YZCO2S
Suy hao chèn (Insertion Loss – dB) Single Mode ≤ 1.0
Multi Mode ≤ 0.8
Suy hao phản hồi (Returrn Loss – dB) (Singlemode) ≥ 50 dB; (Multimode) ≥ 30 dB
Độ bền ( Số lần rút ra cắm vào) ≥ 1000 matings
Nhiệt độ hoạt động  – Operating Temperature (0C) – 30~+85
Khả năng chịu kéo – Tensile Strength (N) ≥ 1000
Độ rung – Vibration (m/s2) 98 ( f= 10Hz ~500Hz)
Khả năng chịu va đập – Shock (m/s2) 490 (t=11ms)

Quý khách hàng có thể tham khảo tham khảo thêm các sản phẩm cáp quang Singlemode trên website:

http://locnuocro.com.vn/thietbimang/cap-quang/cap-quang-single-mode/

Liên hệ đặt mua sản phẩm:

Mọi thông tin chi tiết về sản phẩm, nhận báo giá cáp quang hay cách thức đặt hàng sản phẩm cáp quang dã chiến quý khách hàng có thể liên hệ trực tiếp bằng cách chat hoặc gọi theo số hotline trên website: Công ty cổ phần Long Phú để được tư vấn, hỗ trợ một cách nhanh chóng nhất!

Summary
Review Date
Reviewed Item
Cáp quang dã chiến
Author Rating
51star1star1star1star1star

Trả lời

Email của bạn sẽ không được hiển thị công khai. Các trường bắt buộc được đánh dấu *