Công ty Cổ phần Long Phú - Chuyên cung cấp vật tư, thiết bị mạng viễn thông - điện nhẹ. Hotline: 0981 421 687 - 0335 686 770

Bộ chia quang 1×8 lắp Box – Splitter quang 1 ra 8 lắp sẵn trong hộp phối quang

Mã sản phẩm:

Bộ chia quang 1x8 lắp Box là bộ chia tách quang được lắp sẵn vào Box (hộp nhựa hoặc sắt) quản lý và bảo vệ bộ chia rất gọn gàng và tiện lợi khi thi công lắp đặt cũng như kiểm tra bảo trì bảo dưỡng hệ thống.

Hotline 0981 421 687

Bộ chia quang 1×8 lắp Box là bộ chia tách quang được lắp sẵn vào Box (hộp) quản lý và bảo vệ bộ chia rất gọn gàng và tiện lợi khi thi công lắp đặt cũng như kiểm tra bảo trì bảo dưỡng hệ thống.

Bộ chia quang 1×8 lắp Box – Splitter quang 8 đầu ra full hộp

Bộ chia quang 1×8 lắp Box được lắp rất gọn gàng và khoa học trong hộp đấu nối chuyên dụng vô cùng chắc chắn, bền đẹp (loại box sử dụng trong nhà, chuẩn 19 inch lắp tủ rack và ngoài trời). Có chức năng và cấu tạo tương tự như của bộ chia tách quang thông thường.

Bộ chia quang 1x8 lắp box chính hãng

Bộ chia quang lắp box vỏ nhựa được gắn gọn gàng trong ODF tổng

Giới thiệu chung về bộ chia quang 1 ra 8 – Splitter quang 1×8

Bộ chia quang được sử dụng phổ biến trong các hạ tầng mạng, hệ thống mạng thụ động EPON, GPON, là thiết bị chia tách và kết nối các thiết bị đầu cuối của hệ thống mạng.

Bộ chia tách quang thiết kế có cấu trúc module, kích thước nhỏ gọn. Các đầu/vào ra được gắn sẵn dây nối quang đơn mốt, dạng ống đệm chặt, đáp ứng tiêu chuẩn ITU-G.652D, đường kính 0,9mm và được gắn sẵn các đầu nối connector loại SC/UPC hay FC/UPC hoặc LC…tùy theo yêu cầu của khách hàng.

Hộp bộ chia quang Splitter 1×8 full box bao gồm 01 module splitter 1×8, module lõi được sản xuất dựa trên công nghệ mạch Planar LightWave (Planar Lightwave Circuit), có độ chính xác cao. Bộ Splitter cho phép chia một đầu vào quang học thành 8 đầu ra quang đồng nhất , với hiệu suất quang học cao, tính ổn định và độ tin cậy cao đáp ứng các yêu cầu ứng dụng khác nhau. Phần lõi của bộ chia quang là thiết bị chia có cấu trúc “Blockness module”, nhỏ gọn, tất cả gắn trong vỏ nhựa hoặc vỏ sắt.

>>Tham khảo sản phẩm: Bộ chia quang mini 1 ra 8

Toàn bộ module splitter được đặt trong hộp có khóa bảo vệ. Vỏ hộp bộ chia quang full box lắp rack 8 đầu ra được làm bằng thép độ dày 1,2mm sơn tĩnh điện có độ bền cao (hoặc hộp ODF vỏ nhựa tùy theo yêu cầu kĩ thuật). Hộp được thiết kế với độ chính xác cao, mẫu mã đẹp, đảm bảo độ kín khít, cách ly tốt với môi trường bên ngoài, chống lại sự xâm nhập của côn trùng, bụi bẩn. Hộp chia quang cung cấp các khay hàn nối sợi quang, dây nối quang và ống co nhiệt. Dung lượng mỗi khay hàn là 12 mối hàn nhiệt, panel gắn adapter chuẩn SC/LC/FC để đấu nối cáp quang vào/ra với các cổng đấu nối của splitter. Các adapter để gắn connerctor quang được bố trí theo trục đứng, thuận tiện cho việc tháo lắp, tránh sự bức xạ trực tiếp của tín hiệu quang vào người thao tác. Các đầu connector và các adapter được đánh số rõ ràng, dễ quan sát. Hộp chứa bộ chia quang Splitter 1 ra 8 thiết kế có các robin quấn dây quang với các kết cấu kẹp dây gia cường, thít giữ sợi quang, đảm bảo bán kính uốn cong của các sợi quang ≥ 30mm.

Bộ chia quang 1x8 lắp box chính hãng

Bộ chia quang Splitter chuẩn SC/APC lắp trong ODF vỏ sắt chuẩn 19″ lắp rack

Loại Box chia quang vỏ nhựa 1×8 nhỏ gọn thường sẽ được lắp gọn gàng trong hộp phối quang tổng.

Đặc điểm và thông số kĩ thuật của bộ chia quang 1×8 lắp box

– Suy hao tiếp xúc thấp ( Low insertion loss)
– Suy hao phản xạ cao( Return loss)
– Độ đồng nhất suy hao xen giữa các cổng cao( Uniformity)
– Directivity cao.
– Chênh lệch suy hao tối đa thấp ( Low PDL -Polarization-Dependent Loss )
– Dải bước sóng hoạt động rộng
– Dải nhiệt độ hoạt động rộng
– Độ tin cậy và độ bền cao
– Tuân thủ theo chuẩn Telcordia GR-1221& Telcordia GR-326 ( Telordia Compliance)
– Tuân thủ theo tiêu chuẩn RoSH
– Kích thước nhỏ gọn, lắp đặt dễ dàng.
Thông số kỹ thuật của bộ chia quang Splitter 1×8
– Bước sóng hoạt động: 1260nm ~ 1650nm
– Đầu kết nối: ( input: SC/APC connector – output: SC/APC connector)
– Chiều dài sợi quang: input: 1m, output: 1m
– Lực kéo căng: < 50N, Lực nghiền náy: <550N
– Màu sắc đầu nối: màu xanh nhạt.
– Tiêu chuẩn fiber: G.657A, đường kính sợi quang 0.9mm
– Nhiệt độ sử dụng: -40 ~ +80 oC
– Suy hao cho phép: 16.6 dB, Max: 17.2 dB
– PDL ( Max.): 1.5 dB, TDL ( Max.): 0.3 dB
– Phản hồi: > 55/50 dB

Bộ chia quang 1x8 lắp box chính hãng

Bộ chia quang 1×8 lắp box nhỏ gọn vô cùng tiện lợi

Liên hệ đặt mua sản phẩm:

Công ty cổ phần Long Phú chuyên phân phối, cung cấp thiết bị quang chính hãng: bộ chia quang 1×8 lắp Box – Optical Splitter PLC Mini Type, bộ chia quang lắp box chính hãng đủ chủng loại với số lượng đầu ra khác nhau: 1×2, 1×4, 1×8, 1×32, 1×64.

Quý khách hàng có nhu cầu tìm mua Bộ chia quang 1×8 lắp Box, hay nhận báo giá Splitter PLC 1×8 hoặc cần tìm hiểu về các loại bộ chia tách quang với các tiêu chuẩn khác (loại thường hoặc có box bảo vệ). Quý khách xin vui lòng liên hệ trực tiếp với chúng tôi bằng cách chat hoặc gọi theo số hotline trên website để được nhân viên tư vấn, hỗ trợ báo giá và hướng dẫn đặt mua sản phẩm một cách nhanh chóng và thuận tiện nhất!

Quý khách có thể tham khảo thêm các sản phẩm thiết bị quang khác trên website:

http://locnuocro.com.vn/thietbimang/thiet-bi-quang/thiet-bi-quang-khac/

CÔNG TY CỔ PHẦN LONG PHÚ

HOTLINE: 0981 421 687

Trả lời

Email của bạn sẽ không được hiển thị công khai. Các trường bắt buộc được đánh dấu *